♥ ↔ MärX Clän ↔ ♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

♥ ↔ MärX Clän ↔ ♥

♥ ↔ ßäñg ðäntôn ↔ ♥ Version.2

Trang ChínhZingGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
152 Số bài - 40%
Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Vote_lcap1Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? I_voting_barTuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Empty 
Saint.Niky (152)
93 Số bài - 25%
Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Vote_lcap1Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? I_voting_barTuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Empty 
kulkul (93)
57 Số bài - 15%
Admin (57)
28 Số bài - 7%
KeiKan (28)
12 Số bài - 3%
Dark.Angel (12)
10 Số bài - 3%
kunxik_94 (10)
9 Số bài - 2%
pj_xynh (9)
9 Số bài - 2%
MizzSu (9)
4 Số bài - 1%
Pucca Ngốc (4)
3 Số bài - 1%
LyTieuTa (3)

Các bài gửi mới nhấtNgười gửi cuối
Pucca Ngốc
Saint.Niky
Saint.Niky
Saint.Niky
Saint.Niky
Dark.Angel
Dark.Angel
Saint.Niky
kulkul
kulkul

Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ???

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Oct 25 2011, 20:44
kulkul
kulkul
» Huy chương:Satan
» Cấp bậc: Satan

Liên lạc

Thông tin thành viên
» Giới tính : Nam
» $ [Tài khoản ] : 342
» Số bài : 93
» Thanked : 106
» Birthday : 19/11/1990
» Đến từ : Nhà của tớ
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ???

Dám cá với bạn là khi bước vào tuổi dậy thì, bạn sẽ có ít nhất… vài lần rắc rối.

Một cái mụn mọc trên mặt, một ánh nhìn khang khác, một cử chỉ là lạ… bấy nhiêu đó cũng làm ta “nửa đêm vỗ gối, trằn trọc không yên”. Hãy thả lỏng đi nào, chuyện đó chẳng có gì quan trọng cả, chỉ là “chút mới mẻ của tuổi dậy thì” thôi. Ừ, vậy thì cái tuổi ấy có bao nhiêu điều mới mẻ làm bạn phải đứng ngồi không yên thế kia?

“Ngoại hình tớ bỗng nhiên… khang khác”

Tuổi dậy thì là tuổi có những biến đổi mạnh mẽ nhất về ngoại hình. Sau mỗi đêm ngủ dậy, bạn có thể “vọt” lên thêm vài cen-ti-mét là chuyện thường tình. Nhưng cũng sau vài đêm ngủ dậy, bạn cũng có thể mọc thêm vài cái mụn, “rừng rậm” cũng trỗi lên ở một số nơi không ngờ tới v.v. Và thế là… Ố la la, có người sẽ băn khoăn, trằn trọc vì những biến đổi ấy. “Sao tự nhiên ta lại xí đến thế?”, “Cái ả mụn đáng ghét kia, phải nặn cho ả biến mất khỏi mặt ta”… Hơn ai hết, bạn sẽ thấy hột mụn to bằng… quả đất, ngoại hình của bạn tự nhiên… khiếm khuyết đủ thứ, bạn thấy ngoại hình mới là number 1. Bình tĩnh nào, đó chỉ là sự phát triển rất tự nhiên thôi, sau này, bạn sẽ thấy mấy chuyện đó nhỏ bằng… đầu tăm.

Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Gioi-tinh

Và những cơn… “cảm nắng”

Giờ ra chơi hôm nay, có một gã trai nhìn bạn và tủm tỉm cười. Ánh mắt của gã, nụ cười của gã làm bạn thấy… không yên, nghĩ kĩ lại bạn thấy cũng…thích thích. Báo động, bạn đã bị “cảm nắng” rồi (hix, mặc dù ngoài trời đang rất nhiều mây). Không chỉ vậy, có lần gã còn cả gan… nắm tay bạn, bắt chuyện và lẽo đẽo theo bạn về tới nhà. Eo ôi, ngoài mặt bạn ghét gã kinh khủng, nhưng trong lòng bạn lại thấy thích vô cùng. Cảm xúc này, chẳng bao giờ bạn có được khi còn là cô học sinh bé tẹo. Ừ, đã nói tuổi dậy thì mà lị, thế mới gọi là mới mẻ chứ!

“Rồi tớ cũng… tò mò hơn”

Ấy ấy, đừng vội hiểu theo nghĩa gì to tát nhé. Vào giai đoạn dậy thì, những tò mò về giới tính bắt đầu nhiều hơn, và dĩ nhiên level cũng “chuyên sâu” hơn trước. Không chỉ dừng lại ở chuyện “con trai nắm tay con gái”, thắc mắc ở tuổi dậy thì có vẻ “tiến xa” hơn. Nào là: “Mỗi khi đến kì nguyệt san, tớ lại hay…cáu bẳn. Vì sao vậy?”, “Hôm trước bạn trai mình có đưa tay sờ vào vùng cấm địa, liệu tớ có bị mất “ngàn vàng” không” v.v và v.v. Bao nhiêu chuyện, bao nhiêu thứ thắc mắc, tuổi dậy thì ơi, sao mi rắc rối đến thế?

Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Teen-vuot-rao

Để tuổi dậy thì thành khoảng thời gian đẹp nhất

Để những băn khoăn về tuổi mới lớn của bạn trở thành chuyện nhỏ, sao bạn không cùng tớ tham gia “ngôi trường” đặc biệt mang tên I.school tại địa chỉ www.dianaischool.com. Những kiến thức phong phú về giới tính, về sự biến đổi cơ thể, cách chăm sóc bản thân đều được trình bày rất khoa học và sinh động qua nhiều hình thức như truyện tranh, phim hoạt hình cực kool... Ngoài ra, nếu tham gia tích cực, bạn còn có cơ hội lớn nhận được hàng ngàn món quà phong phú từ Diana nữa

Chữ ký của kulkul

Tuổi dậy thì có gì phải "giật mình" ??? Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Crazy Animals Family | Where the dream come true
Copyright CAF 2010. All rights reserved